Trap History
DEK1MILLIONBAHT หรือ 1MILL ผู้ผลักดันตนตรีแนว Trap ในประเทศไทย

DEK1MILLIONBAHT หรือ 1MILL ผู้ผลักดันตนตรีแนว Trap ในประเทศไทย

DEK1MILLIONBAHT ผู้ผลักดันตนตรีแนว Trap ในประเทศไทย

1mill

1MILL เป็นใครทำไมเราต้องรู้จักเขา ? เขาเป็นใคร ? ทำไมเขาถึงถูกเรียกว่า Genius วันนี้เรามาทำความรู้จักกับเขากันดีกว่า pg888th

Rapper สาย Trap อย่าง DEK1MILLIONBAHT เริ่มต้นสไตล์ของตัวเองโดยมีแรงบันดาลใจมาจาก Lil Yachty และ Playboy Carti เนื้อหาเพลงของเค้าส่วนใหญ่ล้วนแล้วแต่เป็นความจริง โดยเฉพาะเรื่องหญิง ความรัก ยา เซ็กส์ และไลฟ์สไตล์ของเขา pg888th

เรียกได้ว่าเป็น Trapstar แนวหน้าของประเทศไทยที่อายุน้อยที่สุดของวงการฮิปฮอปในไทยเลยก็ว่าได้ ด้วยอายุเพียง 16 ปีเท่านั้น
แต่กลับสร้างผลงานและพัฒนาตัวเองจนได้ร่วมงานกับ Trapstar แนวหน้าของประเทศไทยอย่าง FIIXD, YOUNGGU และ BENBIZZY อีกด้วย

ชื่อเล่น : พีเจ, เจ
เกิดวันที่ : 20 เมษายน 2002
อายุ :เพียงแค่ 17ปีเท่านั้น !
อาศัยอยู่ที่ : อ.นาแก จ.นครพนม (แต่พี่ชายอยู่ที่ขอนแก่น จึงได้มีโอกาสไปบ่อย สำหรับใครที่สับสนว่าเจ้าตัวอยู่ที่ไหนกันแน่นะครับ)

DEK1MILLIONBAHT Trap boosters in Thailand

Who is 1MILL? Why do we have to know him? Who is he? Why is he called Genius. Today, let’s get to know him better.

Trap Rapper DEK1MILLIONBAHT Start his own style inspired by Lil Yachty and Playboy Carti. Most of his music content is true. Especially about women, love, sex and his lifestyle

It can be said that Trapstar is Thailand’s leading youngest hip hop industry in Thailand. Only 16 years old
But instead created and developed himself until joining the leading Trapstar in Thailand such as FIIXD, YOUNGGU and BENBIZZY too pg888th

Nickname: PJ, J
Date of birth: April 20, 2002
Age: Only 17 years old!
Lives in: Na Kae District, Nakhon Phanom Province (but my brother is in Khon Kaen Therefore have a chance to go often For those who are confused about where they are located, exactly?)

ขอขอบคุณข้อมูลรูปภาพและวีดีโอจาก : Google , Youtube
ติดตามข่าวสารและข้อมูลเรื่องเพิ่มเติมได้ที่ : Traps Musics

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *